เมื่อวันที่ 5 กรกฎาคม 2567 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชัยณรงค์ เหลืองวิลัย คณบดีคณะนิติศาสตร์ และ รองศาสตราจารย์ ดร.อุษณีย์ เอมศิรานันท์ รองคณบดีด้านวิเทศสัมพันธ์ พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.พรชัย วิสุทธิศักดิ์ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายบริหารทรัพยากรมนุษย์และแผนงาน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับอาคันตุกะ Professor Dr.Prabhakar Singh Director of Centre for International Law จาก BML Munjal University (BMU), School of Law ประเทศอินเดีย